VPUB - Công ty Điện lực Điện Biên đã kịp thời cấp điện trở lại cho 828 khách hàng sau mưa lũ26/07/2024
Dienbien.gov.vn - Từ đêm ngày 23/7 đến sáng ngày 25/7 trên địa bàn huyện Điện Biên, huyện Tuần Giáo, huyện Mường Chà có mưa to kéo dài, lũ, lũ quét làm nhiều cột điện gãy đổ, rạn nứt nghiêng.
VPUB - Công ty Điện lực Điện Biên nỗ lực khắc phục sự cố 110kV do giông sét11/07/2024
Dienbien.gov.vn - Sáng ngày 10/7, trên địa bàn tỉnh Điện Biên đã xảy ra mưa to kèm giông sét gây sự cố trên tuyến DZ 110kV lộ 172 Tuần Giáo – 172 Điện Biên cấp điện cho TP.Điện Biên và các huyện lân cận. Qua theo dõi từ website Trung tâm mạng lưới khí tượng thủy văn Quốc gia cho thấy: Vào khoảng 7h - 8h sáng ngày 10/7, mật độ giông sét trên địa bàn tỉnh Điện Biên lớn với cường độ dòng điện sét quá cao (có vụ lên đến 108KA) nằm ngoài khả năng chịu sét của lưới điện nên đã gây sự cố và ảnh hưởng đến việc cung cấp điện cho các phụ tải khu vực TP. Điện Biên Phủ và các huyện Điện Biên, Điện Biên Đông, Mường Chà, Mường Nhé, Nậm Pồ.
VPUB - Hội nghị trực tuyến về ban hành bổ sung, cập nhật Kế hoạch thực hiện Quy hoạch Điện VIII09/07/2024
Dienbien.gov.vn – Chiều 9/7, Phó Thủ tướng Chính phủ Trần Hồng Hà chủ trì Hội nghị trực tuyến với các địa phương về việc ban hành bổ sung, cập nhật Kế hoạch thực hiện Quy hoạch phát triển điện lực quốc gia thời kỳ 2021 - 2030, tầm nhìn đến năm 2050 (Quy hoạch điện VIII). Tham dự hội nghị tại điểm cầu tỉnh Điện Biên có đồng chí Phạm Đức Toàn, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh.
VPUB - Tăng cường đảm bảo an toàn trong sử dụng điện trên địa bàn tỉnh05/07/2024
Dienbien.gov.vn – UBND tỉnh đã ban hành công văn số 2991/UBND-KT gửi các sở, ban, ngành, đoàn thể tỉnh; UBND các huyện, thị xã, thành phố; Công ty Điện lực Điện Biên về việc tăng cường đảm bảo an toàn trong sử dụng điện trên địa bàn tỉnh.
VPUB – Công ty Điện lực Điện Biên đảm bảo cung cấp điện phục vụ Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 202427/06/2024
Dienbien.gov.vn – Kỳ thi tốt nghiệp THPT 2024, Điện Biên có 7.275 thí sinh dự thi, gồm 6.089 thí sinh đang học lớp 12 THPT, 346 thí sinh đang học lớp 12 GDTX, 840 thí sinh tự do với 26 điểm thi, 330 phòng thi chính thức và 22 điểm thi dự phòng cùng 65 phòng chờ.
VPUB - Công ty Điện lực Điện Biên đẩy mạnh chuyển đổi số nâng cao chất lượng dịch vụ khách hàng19/06/2024
Dienbien.gov.vn - Thời gian qua, Công ty Điện lực Điện Biên (PC Điện Biên) tập trung đẩy mạnh chuyển đổi số đem lại hiệu quả thiết thực, giúp tối ưu hóa chi phí, nâng cao hiệu quả kinh doanh, mang đến sự hài lòng của khách hàng.
VPUB - Công ty Điện lực Điện Biên thực hiện tốt công tác an toàn vệ sinh lao động03/06/2024
Dienbien.gov.vn - Trong những năm gần đây, Công ty Điện lực Điện Biên đã có nhiều thành tích đóng góp trong trong công tác an toàn vệ sinh lao động (ATVSLĐ). Đặc biệt, công tác kiểm tra kiểm soát an toàn lao động luôn được Công ty và các đơn quan tâm thực hiện thường xuyên, liên tục.
VPUB - Công ty Điện lực Điện Biên hưởng ứng tháng công nhân, tháng an toàn, vệ sinh lao động năm 202401/06/2024
Dienbien.gov.vn - Hưởng ứng tháng công nhân và tháng hành động về an toàn, vệ sinh lao động năm 2024. Công đoàn Công ty Điện lực Điện Biên triển khai nhiều hoạt động Tháng Công nhân năm 2024 gắn với chủ đề “Đoàn kết công nhân - triển khai Nghị quyết”.
VPUB - 12 công nhân Công ty Điện lực Điện Biên tham gia hỗ trợ thi công dự án đường dây 500kV mạch 3 Quảng Trạch - Phố Nối30/05/2024
Dienbien.gov.vn - Chiều 30/5, Công ty Điện lực Điện Biên tổ chức Lễ ra quân tổ xung kích tham gia hỗ trợ thi công dự án đường dây 500kV mạch 3 Quảng Trạch - Phố Nối. Ông Trần Đức Dũng - Giám đốc Công ty Điện lực Điện Biên dự và phát biểu tại lễ ra quân.
VPUB - Công ty Điện lực Điện Biên tăng cường tuyên truyền tiết kiệt điện30/05/2024
Dienbien.gov.vn - Để công tác Tiết kiệm điện được triển khai thực chất và đạt được các mục tiêu tại Chỉ thị 20/CT-TTg ngày 08/06/2023 của Thủ tướng Chính phủ đã đề ra và hoàn thành tốt chỉ tiêu thực hiện tiết kiệm điện. Công ty Điện lực Điện Biên đã chủ động triển khai nhiều giải pháp nỗ lực cấp điện cho khách hàng, đặc biệt tăng cường công tác tuyên truyền tiết kiệm điện trong mùa nắng nóng 2024.
VPUB - Hội nghị tổng kết đánh giá công tác phục vụ điện các hoạt động kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ22/05/2024
Dienbien.gov.vn - Tối 21/5, Công ty Điện lực Điện Biên tổ chức Hội nghị tổng kết đánh giá công tác phục vụ điện các hoạt động kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ.
VPUB - Công đoàn Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm, tặng quà công nhân lao động tại Điện Biên15/05/2024
Dienbien.gov.vn - Nhân dịp Tháng công nhân và Tháng hành động về an toàn vệ sinh lao động năm 2024. Ngày 14/5, Đoàn công tác Công đoàn Tổng công ty Điện lực miền Bắc (EVNNPC) do ông Nguyễn Ngọc Lương - Phó Chủ tịch Công đoàn làm trưởng đoàn, đã đến thăm, động viên người lao động Điện lực Tủa Chùa (PC Điện Biên). Tham gia cùng đoàn công tác về phía Công ty Điện lực Điện Biên có ông Vũ Đức Phong - Chủ tịch Công đoàn PC Điện Biên.
VPUB - Công ty Điện lực Điện Biên tham gia thực hiện diễn tập cung ứng điện mùa hè09/05/2024
Dienbien.gov.vn - Chiều nay (9/5), Tổng Công ty Điện lực miền Bắc tổ chức thực hiện diễn tập đảm bảo cung ứng điện mùa hè năm 2024. Tham gia cuộc họp có đại diện Ban Kỹ thuật, Ban Kinh doanh, Ban An toàn và 27 Công ty Điện lực thành viên, Điện lực cấp 4. Ông Vũ Anh Phương - Phó Tổng Giám đốc chủ trì hội nghị.
VPUB - Thực hiện tốt việc cung cấp điện phục vụ Lễ kỷ niệm 70 năm Chiến thắng lịch sử Điện Biên Phủ09/05/2024
Dienbien.gov.vn - Công ty Điện lực Điện Biên đã thực hiện tốt nhiệm vụ đảm bảo cung cấp điện ổn định, an toàn liên tục cho chuỗi sự kiện Kỷ niệm 70 năm Chiến thắng lịch sử Điện Biên Phủ diễn ta từ tháng 3/2024 đến hết ngày 7/5/2024. Đặc biệt, trong các ngày diễn ra các hoạt động, các chương trình đại lễ kỷ niệm, như: Sơ duyệt, tổng duyệt, Lễ mít tinh, diễu hành, duyệt binh kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ.
VPUB - Công ty Điện lực Điện Biên nỗ lực khắc phục sự cố do mưa gió gây ra04/05/2024
Dienbien.gov.vn - Từ ngày 2/5 đến ngày 3/5/2024 trên địa bàn thị xã Mường Lay và huyện Mường Chà có mưa to đến rất to kèm giông lốc mạnh, sấm sét đánh làm đứt dây dẫn, đổ cột, rạn nứt gốc cột có nguy cơ đổ cột, dẫn đến toàn bộ 10 trạm biến áp và 590 khách hàng bị mất điện.
VPUB - Phó Tổng Giám đốc Tổng Công ty Điện lực miền Bắc kiểm tra công tác cấp điện phục vụ Lễ kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ16/04/2024
Dienbien.gov.vn - Ngày 16/4, Đoàn công tác Tổng Công ty Điện lực miền Bắc do ông Vũ Anh Phương, Phó tổng Giám đốc, Tổng Công ty Điện lực miền Bắc làm trưởng đoàn đã có buổi kiểm tra, rà soát công tác cấp điện phục vụ cho Lễ kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ. Tham gia cùng đoàn công tác, về phía Điện lực Điện Biên có ông Trần Đức Dũng, Giám đốc Công ty Điện lực Điện Biên.